Please login !!!

You are not connected. Please login or register

Đôi dòng cho bạn cảm nhận,

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Trọng được nghe một câu chuyện này, mà dường như nghe xong những người giàu cảm xúc rất dễ rơi lệ! Câu chuyện đó ngắn lắm:
Trên một chiếc xe hơi đời mới của 1 gia đình đại gia, nghe tiếng người Mẹ đang năn ̣nỉ cậu con trai cố ăn hết miếng bánh kem với giọng nói đầy ngọt ngào:" Con tải àh, cố ăn hết đi Mẹ thương ha". Nhưng đáp lại là sự vùng vằng của thằng nhóc, nó nói Mẹ nó:" vứt đi, con ko thèm ăn đâu, ngán lắm". Thế rồi nó hất tay người Mẹ làm cho miếng bánh ngon lành kia văng ra khỏi cánh của xe hơi, rơi cạnh ngay nắp cống thoát nước, và rồi chiếc xe rồ ga chạy tiếp.
Miếng bánh ngon rơi xuống gần nắp cống, nơi có 2 anh em đứa trẻ nhà nghòe đang bới móc đống rác gần đó (nghề sinh nhai của nó đó). Thấy miếng bánh kem ngon lành bị vứt xuống đường, hai anh em vội chạy lại. Đứa con gái nói với thàng con trai: "anh Hai àh, anh thổi sạch chỗ dơ ksi đi rồi hai anh em mình ăn ha!". Thằng anh nghe vậy lền gật đầu và cố gắng thổi cho rớt phần dơ dính vào miếng bánh kem, nhưng xem ra điều đó quá khó. vậy là đứa em gái cũng lao vào giúp anh Hai, nó cũng chu mỏ thổi thật mạnh. Nhưng!...
Miếng bánh kem đột nhiên rớt xuống cống đen ngòm và chìm nghìm dưới làn nước hôi thối, đứa con gái quay sang trách thằng con trai: " ai bảo anh Hai thổi cho mạnh vào làm chi để nó rớt xuống cống"!
Thằng anh Hai cỉ biết buồn bã mà xin lỗi đứa em gái. Nhưng nó quay sang nói vs đứa em gái mình:" lúc nãy thổi bánh kem, 5 ngón tay anh cầm bánh kem, đang còn dính kem nè, giờ thì anh cho em mút 3 đầu ngón tay, còn 2 ngón kia để dành phần anh ha". Đứa em giá cũng vội gật đầu.
Thật đáng thương và bất hạnh cho những cảnh đời như vậy phỉa không các bạn! Trong khi biết bao nhiếu gia đình giàu có, của ăn của để, dư giả, đồ ăn thừa thãi ko hết thì lại có những con người thật bất hạnh, nghèo khổ trong xã hội. Khi mà người giàu có dường như trái tim họ co lại vs cái đồng tiền của mình, ko muốn quan tâm tới ai, thì những người nghèo trong cuộc sống của họ luôn tràn ngập tình yêu thương.! Đó là những gam màu sáng tối trong cuộc sống, hãy cảm nhận cuộc sống và chia sẻ tình yêu thương với những con người nghèo khổ trong xã hội bằng cả trái tim mình nhé!Very Happy

Xem lý lịch thành viên
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

Bài gửi on Thu Jun 17, 2010 6:54 pm by NhocMewMew

đọc xong rồi, ko biết nên nói cái j`, comment ra sao !?!?!?
thôi thì viết vài chữ để ngta biết mình có đọc vậy .....

Trong cuộc sống này, màu nào cũng có, cảnh nào cũng có.... màu sắc, hoàn cảnh trong câu chuyện trên làm mèo tiếc wá, nếu T post sớm hơn, thì mèo biết đâu đã nghĩ lại, đã ko vì đi chơi tung tăng tí tởn mà miss chuyến thăm trại trẻ mồ côi Thị Nghè vừa rồi .... Neutral

ew, vốn chẳng biết fải comment thế nào vậy mà rốt cuộc lại tự vạch mặt cho pàkon thấy cái ham chơi của mình silly

co le cung chua muon ma dung ko Meo?!
minh con nhieu co hoi ma.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]