Please login !!!

You are not connected. Please login or register

Tham quan Địa đạo Củ Chi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

NhocMewMew

(='o') Mewkon ('o'=)
(='o') Mewkon ('o'=)
Đáng lẽ fải viết từ tối hôm qua nhưng mình vốn nắng ko ưa, mưa ko chịu nên về nhà trong tình trạng rất là tình hình là đầu đau như búa bổ (Mèo chưa trãi nghiệm cảm giác đó, nghe ngta nói thế thì nói theo thôi Laughing). So, mình tống luôn 2 viên thuốc và ... ngủ, thuốc tdụng nhanh thật thinking
Chuyến đi bắt đầu hơi sớm, mình phải thức từ 4h30, ráng nướng thêm 10minz rồi bò dậy chuẩn bị phóng xe từ Thủ Đức lên Q5 pale (đúng ra là ngồi đằng sau cho ngta chở :p). Lên đến nơi cũng gần 6h, nhìn trc cổng trường, ngó vào bên trong, thấy đc vài người lưa thưa mặt ngái ngủ silent Mình cũng kím 1 góc ngồi chờ. Tầm 6h, chỗ cổng trường đông thêm tí xíu. Vậy mà vài phút sau, lên xe, nhìn xe mình, nhìn xe kế bên thì thấy cũng đông thật.
Xe mình nhỏ nhất, ít nhất, trống chỗ nhiều nên phải nán lại chờ mấy bạn đi trễ. Xuất phát sau nhưng đi đc 1 lúc thì xe mình lại vượt lên trc (hình như xe bị tụt lại là xe của Khoa😕đội Đạp Zịt). Mình biết thế nào cũng bị đau đầu vì nhìn .... nắng Neutral nên đã thủ theo cặp kính râm. Thế là lột kính cận ra, đeo kính râm vào để ngủ tiếp nhưng, wậy wá, quản trò Lê & quản trò Đức wậy wá, mình lại ngồi ghế gần ngay cửa nên sát rạt chỗ 2 bạn ấy đứng. Vậy là mở mắt thao láo, chơi games!
Xe mình chia 2 đội : Chim Ưng và Đại Bàng chơi trò hát nối chữ. Mình ghét! Vốn lời bài hát của mình rất cạn, chơi trò này chưa thắng bao giờ Crying or Very sad. Hát chán thì bàn chuyện tên tuổi cho đội (đội lớn toàn xe), cuối cùng gom lại thành ƯNG ĐẠI BÀNG với câu slogan "Đoàn kết chết hết, chia rẻ chết lẻ tẻ. Thà chia rẻ chứ ko chết chùm!" nhưng mình thấy câu này xoàng wá, cũ xì rồi Devil (đọc đoạn này các bạn phải tưởng tượng mặt mình rất gian Devil). Thế là mình cố vắt óc, vận dụng bao nhiêu cái khùng đã đc tôi luyện từ thời wậy hội trại cấp 2, cấp 3. Mình đã thành công batting eyelashes hoho, nghĩ ra câu "Ưng Đại Bàng, luôn sẵn sàng, đoạt cúp vàng" Cool Oách chưa Cool
Đến nơi, tụi mình đc Thầy Thắng dẫn vào thắp hương Đền Bến Dược. Mình quên là trong đó thì nhan khói nghi ngút nên cũng đâm đầu vào cùng mọi người. Vào rồi, xếp đội hình rồi, đến lúc phát mỗi người 1 nén hương thì mình ... ngộp Neutral Suyễn! Mình ghét cái bệnh này, từ lúc sinh ra đã dính với nó, làm mình chẳng đc papa-mama cho đi chơi xa với bạn bè, cũng vì nó mà Thầy, Cô cấp 2 cấm ko cho mình chơi hội trại sau 1 lần thiếu thở khi cầm loa nói suốt ... 14h No [lần đó là do 2 thành viên BTC bị mất giọng sau 6h ko nghỉ nói nên mình mới nhảy vô quản lun 2cụm, hic, nghĩ lại còn muốn tắt thở nữa là...]. Úi, sr, lạc đề rồi. Quay trở lại câu chuyện đi tham quan Củ Chi. Mấy năm nay ko thấy suyễn tái phát nên mình cũng quên bẵng, đến lúc cầm cây nhan đợi xong 3 nhịp trống, 3 tiếng chuông, 1 bài tưởng niệm thì mình sợ chết khiếp! Cũng may, ko lâu lắm, nếu kéo dài chừng 10minz là mình toi rồi còn đâu Laughing
Khi bước ra ngoài thì thấy 1 gian hàng bán đồ lưu niệm, mình mua 2 tập postcard đền BD và Địa đạo (để khi nào rảnh mình scan rồi post lên sau nha). Xong thì chụp ảnh rồi đi vào khu địa đạo. Đoàn SGULaw được hướng dẫn đi 1 vòng tham quan bề mặt trc, sau đó ghé wa bếp Hoàng Cầm để ăn khoai mì Embarassed ngon! Mấy xe bán khoai mì trc cổng trg ko có ngon đc vậy đâu. Ah, cạnh khoai mì có cái jì trắng trắng nữa, mình ko có ăn nên ko biết confused Để hỏi lại nhỏ Tí Cận drunken Xong rồi ngc trở ra chỗ soát vé để uống nước, ngồi nghỉ mệt. Mình mang theo 2 chai nước mà còn phải mua thêm mấy chai to nữa mới đủ, trời nóng lắm lắm luôn.
Then, tới phần chui địa đạo. Trc khi chui thì ngồi nghe thuyết trình & xem phim tài liệu, total ~ 20minz thôi. Mình nhìn xuống địa đạo, thấy tối thui, ghê wá nên hông có dám chui & 1 phần sợ xuống đó thiếu thở :p mà mấy bạn khác cũng chỉ đc chui có 1 đoạn bé tí ah, đâu đc vào sâu bên trong! Lúc đang nghe anh hướng dẫn giới thiệu Ổ mối giả, hay nói cách khác là lỗ thông hơi của địa đạo, thì bỗng nghe tiếng nổ. Giật cả mình! Có người nói là ai đó đã đạp trúng mìn confused Khiếp!
Đến trưa, tụi này đi ngc ra nhà hàng BD cạnh bờ sông. Phong cảnh rất đẹp nhưng ko có gió mát như bờ sông Cửu Long quê mình thinkingĂn xong thì giao lưu với trường Trung cấp Cảnh sát (!?) cũng đang đi tham quan ĐĐCC. Xin tạm dừng kể để nhận xét chút xíu, mình thấy các anh sv bên đó mặc quân phục rất oai Cool nhưng sao mở miệng ra toàn dùng ngôn ngữ ĐanMạch ??? mặt ai cũng đỏ gay, có lẽ vì rượu vào nên mới thế hay lúc nào cũng vậy confused có mấy cô bạn xinh xinh khoa mình bị vây Laughing mà lại vây với 1 cách rất buồn cười, rất ... ko thể ngờ Laughing có lẽ vì với mình hình tượng CA khác xa như vậy! Anh họ của mình cũng học CA, ra trường rồi, chín chắn, oách và nhất là tửu lượng cao, ko rượu vào chút xíu lại quay ra cãi nhau chí chóe Laughing. Tóm lại, như vậy là hết buổi sáng, đc 1/2 hành trình.

1h, tụi mình đi ngược vào Hồ Đạp Vịt (mình quên xem tên hồ, nhưng thấy có cho chơi trò đạp v :p) mà lúc sáng đã đi qua 1 lần. Lần này ko phải đi nữa mà là lết bởi ... mình nghĩ sẽ chơi games trong bóng cây nên wăng áo khoát, kính râm vào xe Sad ra tới đó mới thấy sao chói mắt. Vậy là từ nhức mắt mình chuyển sang nhức đầu lun Crying or Very sad ráng cầm cự bò ra sát bờ hồ cổ vũ trò đạp vịt, đến lúc xong thì đầu như mún nổ, chán! Mà hình như ko phải chỉ mình thấy vậy, đội Ưng Đại Bàng (UDB) cũng mệt hay vì là chim nên xuống hồ thì UDB bơi ko đc confused vòng thứ nhất quanh hồ UDB chậm hơn đội Đạp Zịt (DZ) nhưng cũng may đội Vô Đối (VD) bị mắc cạn ở đảo nhỏ giữa hồ nên UDB về nhì. Lượt tiếp sức thì UDB bị choáng vì bị nhúng nước cả 1 vòng quanh hồ nên thuyền đã xoay vòng ngay khi xuất phát, lúc sắp về đích lại xoay thêm 1 vòng nữa Laughing cổ động viên UDB thì hò hét kêu anh Sơn đạp ngược về lun nhưng đội VD lại nghe theo Smile)và đạp ngược hướng đích đến Laughing thế là DZ thắng trận đầu (hmm, cho DZ thi đạp zịt thì khác j`thả hổ về rừng !?) còn UDV thì về nhì, VD thì đúng là VD thật batting eyelashes
Vuột mất cúp vàng trong trận đầu, UDB quyết tâm thắng cuộc thi Xe đạp đôi Cool hehe, thế nên dù có bị bạn Toàn (hình như là đội DZ !?) ngăn cản một cách vô cùng lộ liễu, đội UDB đã vẫy cánh phành phạch tạo gió để xe đạp lướt đi vèo vèo suốt đường đua (5cặp - 5vòng quanh hồ) Devil
Trận thứ 3 thi kéo co, hiển nhiên là UDB thắng ngay từ vòng tuyển nhân lực Laughing với 2 thành viên tiêu biểu là bạn Nhân và tớ, MewMew! thắng mà ko tốn quá nhiều sức lực (tại 2 đội kia nhìn đội hình UDB đã khiếp vía rồi Devil)
Trò thứ 4 là nhảy bao bố, BTC yêu cầu các đội phải nhảy tới chổ 3 người-đụng để cho 3 ng này đụng vào rồi mới đc quay về để bạn khác nhảy lượt tiếp theo. híhí, ít người biết rằng người-đụng của đội UDB là thành viên UDB, người-đụng của đội kế bên lại là thành viên UDB => tình huống bạn nữ ôội kia nhảy lên tới nơi, fải quát lên thì Nhân mới đụng để bạn ấy quay về là tình huống có nhiều phần cố ý Laughing còn đội UDB thì người-đụng luôn chồm ra, với tay đụng cho mau Laughing í, wên nữa, đây là bí mật quốc gia, tiết lộ ra ko biết có bị xử ko, muh thôi kệ, dù sao cũng nhận wà rồi và thanh toán xong lun rồi batting eyelashes Nhưng đó chỉ là trả đũa DZ dùng tay để bơi khi đua thuyền thôi lol!
Vậy mà, ngờ đâu, đến trò chuyền thun, đội đc anh Nam làm thử đoạn cuối khi trao thun cho người-giữ khi chuyền qua hết 10 thành viên đã cầm luôn cọng thun, đâu có trả Laughing muh kết cuộc thì... hehe, số thun của UDB chuyền đc còn nhiều hơn 2đội kia cộng lại Cool vì chuyền thun là = miệng mà cái mỏ của chim Ưng hay Đại Bàng đều là siêu cấp săn mồi, huống hồ là con lai UDB batting eyelashes ah, riêng trong trò này, mình rất ham hố, nên đã cầm đt chạy tung tăng, tung tăng giữa 3đội để ... quay clip Laughing u guys so kute Embarassed
Và, tổng kết chung cuộc, UDB đứng đầu với 1 về nhì và 4 tuyệt đối, đạt đc mục tiêu sẵn sàng đoạt cúp v batting eyelashes hooray cheers we're winner queen king queen king Về nhì là VD với thành tích về nhì vô đối cheers (tức là số lần về nhì nhiều hơn 2 đội khác sunny ) Cuối cùng là DZ cheers vâng, thưa quí vị, DZ đúng là DZ khi chỉ thắng trò Đạp vịt geek
Đến lúc phát wà, UDB wả là UDB, ko những hiếu thắng mà còn hám mồi nữa! Phần thưởng vừa tới tay là xé ra xử ngay lập tức, tại chỗ ko cần đợi chờ lol!
Tiếp đến, Thầy Thắng phát biểu, những câu chúc, những điều mong mỏi rót vào tai rồi truyền ra tay, vỗ như pháo. Rồi chụp hình tập thể, mình quỳ nhầm thảm cỏ, 2 đầu gối ướt nhem Neutral
Trên đường về, ai cũng đờ đẫn như con cù lần, vật vựa ra ghế mà ngủ nhưng có ngủ đc đâu vì trên xe có 1 quản trò nói ko ngưng miệng Laughing h mình mới hỉu tại sao ngta chỉ nói "buông dưa LÊ" chứ ko fải dưa hấu hay dưa gang Laughing hehe, nhưng ng` khổ vì Lê ko fải mình, mà là mấy tên năng động ngồi đằng sau Laughing vì mình bận sờ-mờ-sờ nên đâu có ngủ batting eyelashes
Về tới trg đã hơn 6h chìu, mình nghĩ tới 1h xe bus về nhà mà ngán sắp xĩu, fải ráng thôi, ko lẽ nằm sân trg mà ngủ sao !? Tới nhà, mình định viết ngay nhưng ko chịu nổi. Đến sáng nay, lại phải làm cho xong bài LSS nên tận bây giờ, gần hết ngày rồi mới ngồi nhớ lại, hy vọng là ko có chi tiết nào sai batting eyelashes

Thương thương,
NhocMewMew

_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-

Welcome to SGULaw Team-Talk
Xem lý lịch thành viên http://sgulaw.team-talk.net
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

Bài gửi on Sun May 16, 2010 7:52 pm by NhocMewMew

Đức đang vật vựa trên đường về

Bài gửi on Wed May 19, 2010 4:16 pm by trongdoan144

Oai, thang Duc nay sao suc duoithe. len xe ve ma minh co ngu vat va nhu no dau!

Bài gửi  by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]