Please login !!!

You are not connected. Please login or register

Chuyện của ngốc xít

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ngoisaotuyetleloi

Tiểu học
Tiểu học
Có một cô bé, sống bình yên và ấm áp trong tình yêu thương của tất cả mọi người, và như lời một trong số những người yêu thương đó,nó là "Vip" của tất cả mọi người.

Con bé 19 tuổi, ngốc nghếch và xấu xí, sáng 5h 30 dậy và tối 1h đi ngủ, bình thường như bao người bình thường khác.Chỉ có điều nó là một con ngốc.

Người ta hay buồn khi người ta nhận ra mình là một đứa ngốc, nhưng chưa bao giờ con ngốc thấy buồn vì một điều vô duyên như thế. Nó ngốc nhưng nó được mọi người yêu thương lắm, và đó là điều làm con ngốc thấy hạnh phúc nhất.

Gia đình ngốc bình thường.thật sư thì con bé đã hạnh phúc rất nhiều so với biết bao bạn bè đồng trang lứa rồi.Con ngốc không có anh trai, không có chị gái, chỉ có một thằng em trai thông minh và học giỏi thôi.

Lần đầu tiên con ngốc online là năm lớp 10 thì phải.Khi đó ngốc cứ đi lang thang trên mạng mãi,đến một cái nick chat mà nó cũng không lập nổi,đơn giản vì nó là ngốc mà. Ngốc đã nhờ bạn bè lập cho no một cái nick.Nick của ngốc là phalexanh.một cái nick dễ thương mà cũng thật ngốc,nhưng nó yêu cái nick này lắm.

Giờ thì ngốc đã quen với việc lướt net, giao lưu và tìm kiếm thông tin ở trên mạng. Internet giờ đã trở thành ngôi nhà thứ hai của nó rồi.

Con ngốc thân với mấy con ngốc khác- những đứa bạn không bao giờ ngốc nhưng luôn nhận rằng mình là môt con ngốc, học cùng với nó từ thời trung học.

Vậy mà vẫn rất thân.

Con ngốc thích cái tính dễ thưng của mấy nhỏ ngốc kia lắm, thích cách bọn ngốc đối xử hết lòng với bạn bè.

Cuộc sống của con ngốc cứ đều đều trôi qua, vẫn đi học ,vẫn ăn kem, vẫn tám chuyện linh tinh cùng nhóm bạn ngốc của mình.

Cho đến một ngày ngốc biết mình trượt đại học, mọi thứ dường như sụp đổ trước mặt ngốc. Rồi nó làm nguyện vọng hai vào một trường đại học trong Sài Gòn. Con ngốc vào Sài Gòn học, mọi thứ thật quá khó với ngốc.

Có một ngày đi qua, con ngốc biết một điều rằng mưa Sài gòn không giống mưa ở Sầm Sơn quê nó.

Nước mắt con ngốc cứ rơi hoài, con ngốc chẳng hiểu sao mình lại yếu đuối đến thế.

Nhiều chuyện xảy ra quá , con ngốc cứ hay cười khi nhận ra mình càng ngày càng ngốc. Cười nhiều tưởng chừng như giờ đây con ngốc không còn hiểu được như thế nào là khóc nữa...Con ngốc vẫn cứ là con ngốc.

Một năm trời con ngốc đã cười một mình, cười y như một con ngốc thật sự. Một năm có lẽ vì ngốc nên nó mới cười được nhiều như thế.

Đã một năm..

Con ngốc sẽ không làm cho mọi người phải lo cho ngốc nữa đâu

Con ngốc sẽ không làm cho mấy nhỏ ngốc kia phải buồn nữa

Con ngốc không hết ngốc, nhưng sẽ không ngốc như con ngốc vẫn ngốc

Con ngốc sẽ biết quý trọng bản thân, gia đình, bạn bè mình hơn

Con ngốc vẫn mãi là con ngốc mà thôi

Xem lý lịch thành viên
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

Bài gửi on Fri May 28, 2010 10:07 pm by NhocMewMew

Ngốc cho rằng mình đã cười rất ngốc trong suốt một năm qua nhưng hình như trong thời gian đó Ngốc đã cười với những ngốc nghếch ngây ngô của hơn 200 Ngốc-khác Smile
Và.... Ngốc vẫn là Ngốc nhưng Ngốc dễ tsương và Ngốc có thêm nhiều Ngốc-bạn batting eyelashes

Ừ thì cứ là Ngốc mà vui vẻ thì vẫn hơn Khôn khéo mà cô độc buồn chán !!!

What a touchful entry!!!

Bài gửi on Sat May 29, 2010 9:51 pm by ngoisaotuyetleloi

cảm ơn trang nha, ngốc sẽ vui vẻ và hòa đồng hơn. Thật vui vì ngốc có được những người bạn như mọi người. Cùng cố gắng nha

Bài gửi on Sun May 30, 2010 9:30 pm by muathuytinh

Nhiều lúc mình cũng cảm thấy là mình thật ngốc,thật buồn cười,mới rời xa vòng tay của ba mẹ với mình mọi thứ thật lạ lẫm và xa lạ.Mình thấy buồn và cô đơn thật nhiều.... sunny nhưng mình đã làm quen được với nhiều bạn ngay từ buổi học dầu tiên.Các bạn thật thân thiện và dễ gần .Cám ơn các bạn rất nhiều.Chúng ta sẽ là bạn tốt của nhau nhé...... flower TÔI YÊU TẤT CẢ CÁC BẠN rendeer

Bài gửi  by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]