Please login !!!

You are not connected. Please login or register

Hành trình đến với ... SGULaw

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

NhocMewMew

(='o') Mewkon ('o'=)
(='o') Mewkon ('o'=)
Vừa fone cho nhỏ em, ủng hộ tinh thần để con bé thi TN năm nay (3môn khối C có đủ mới khổ chứ!!! Hóa ra năm ngoài mình còn may chán:))). Và... bỗng nhiên nhớ tới ngày này năm ấy, cái năm 2oo9 ấy :p

Thật ra mình đâu có thi Luật. Lúc bé mình thích làm MC và luật (dĩ nhiên, vì 2 nghề này đc nói nhiều silly) nhưng lớn lên lại thấy mình viết văn tệ quá, chỉ 5-6 đều đều thôi, thi D sao chắc đậu !? Thế là mình chọn học nâng cao Toán-Lý-Hóa-Sinh từ năm lớp 10, định hướng thi ĐH A,B (lúc đó ko biết là A thi Luật cũg đc Neutral). Đến lúc biết khối A cũng có thể thi vào Luật thì muộn rồi, mình đã quyết định thi Ngân hàng.

Rồi thì rớt, với Lý 9đ và Toán, Hóa thì mỗi môn ... 3.5 ??? điểm của mình ai nhìn cũng há hốc, lạ!!! Mà mình cũng chả biết tại sao lại thế (!??!?!) Khoảng cách giữa các môn xa lơ xa lắc dù trong lớp thì same same nhau elephant mình bắt đầu hoảng, vì trong nhà, trong bà con họ hàng, các anh chị mình đều học giỏi và đậu ĐH (thậm chí người chăm việc học của mình từ nhỏ tới cấp 2 đã từng là hsinh ưu tú đc LHPhong tuyển thẳng affraid ) mình sợ bị so sánh, sợ bị chê, sợ... đủ thứ. Đúng lúc SGU tuyển nv2 Luật, khoa mới toanh. Thế là mình nhảy vào, chen vô, ráng giành 1 ghế. Mình trở thành thành viên của SGULaw (bây h là admin lun skull hehe, mình fục mình wá Devilđấy, học dốt mà phá giỏi cũng đâu quá tệ Devil)

Điều làm mình thích nhất khi vào SGULaw là... đứa nào cũng rớt ĐH như đứa nào Laughing nên chả có mấy thứ mặc cảm "tui nv2" hay chảnh chọe "tao nv1". Như nhau cả, đều tham vọng, đk cho cao rồi ... té, nhưng cũng may có SGULaw đỡ batting eyelashes.
Điều làm mình ghét nhất là mình lại trở thành chuột bạch (dù lấy nik Mèo No). Từ lớp 6, mình lên năm nào là năm đó đổi sách kèm theo là đổi cách học, đổi cách dạy, đổi... đủ thứ. Bao nhiêu cái đổi tích cực mình nhận đc trc tiên nhưng ko trọn vẹn (vì đã hoàn chỉnh đâu !?) còn những cái đổi ko tốt thì mình nhận còn đàn em thì ko. Được ưu ái ở chỗ đó nên thầy cô cũng ngầm ủng hộ bệnh "đối phó" thành ra tới tận bây giờ mình vẫn chưa thoát đc, 7năm ngấm bệnh nặng lắm, 1thoáng chữa sao khỏi!!! Đầu nhủ bụng, óc nhủ tim-gan-phèo-phổi phải ráng chữa cho hết cái bệnh đó mau mau đi ... khó !!! Túm lại nó là một chữ KHÓ !!! và suy ra một chữ CỐ !!! Dù vậy, bên trong vẫn còn một chữ SỢ ...
Điều làm mình buồn nhất là phải mặc áo dài trong cái mùa nóng bức này, nhưng biết sao hơn, đó là đồng phục và mặc đồng phục là nội quy, một sự bắt buộc!!!
Điều làm mình vui nhất là từ sau buổi thuyết trình tâm lý (HK1), sau lần đi chơi (HK2) cũng như sau vô vàn lần .... tám... mình đã quen đc nhiều bạn hơn Cool nhưng mình nhận ra khi lên ĐH mình khó make friend hơn trung học, ngày ấy mình ko những quen biết bạn cùng khối mà còn cả các anh/chị/em khối khác :p

Oops, có quá nhiều điều, mình chỉ tóm gọn lại các ý chính thôi, những chi tiết phụ kể sao cho hết Exclamation
Thôi thì bạn nào đồng cảm vào kể tiếp nha winking

The more we share, the more friends we have batting eyelashes (câu này mình chế ra Cool )

_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-_-

Welcome to SGULaw Team-Talk
Xem lý lịch thành viên http://sgulaw.team-talk.net
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

haha, tu nhien co nguoi nhac lai chjen vao sgulaw chi zay trui!!!! buon wa ah!!! Crying or Very sad
hihi, nhung ma ke ra vao sgu law nay cung zui lam chu bo!!!!! toan la nguoi dong canh ngo ko ah!!! moi nguoi deu hieu duoc long nhau ma, ko rieng ji mewmew dau ah!!!
sap thi hk rui do, may kung co gang len nhe!!!
chuc tat ca khoa minh thi tot va cuoi hoc ki nay ai cung nhan duoc hoc bong!!! batting eyelashes (nhu zay thi se duoc khao wai wai, suong wa!!!!!)

uhm, kể về hành trình đến với sgulaw thì có nhiều điều để nói lắm. Vào học ở đây thật vui , có nhiều bạn bè mà lại không bị mặc cảm nữa. Đúng là thích thật. Giờ sắp thi học kì rồi, phả cố gắng học tập sao cho xứng danh là sinh viên của sgulaw đúng không? Chúng mình cùng cố gắng học tập tốt hơn nha.

Bài gửi on Wed Jun 02, 2010 7:48 pm by NhocMewMew

yupyup, fải cố gắng thôi nếu rớt thì ko có hè đâu Laughing

co ai muon thi rot dau ma. chuc moi nguoi thi that tot ha!
minh cam thay hanh phu ckhi dc la sv cua sgulaw.
cam on nho ban va co ban gai cu da cho minh biet la trong minh co tuyen sinh Luat, ko thi h nay dang hoc cdkttphcm oi.
haha!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]