Please login !!!

You are not connected. Please login or register

Hơn cả hotboy... (MTO 5 - 14/5/2010)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 Hơn cả hotboy... (MTO 5 - 14/5/2010) on Sun Jun 06, 2010 12:35 am

edogawaconan

Tiểu học
Tiểu học
Tớ còn nhớ hình ảnh cậu đứng trước gương và than phiền rằng: Tại sao mũi mình không cao lên một chút, thẳng hơn một chút.

Tại sao làm da mình không trắng hơn một chút, ít bọn mụn trứng cá đáng ghét hơn một chút. Tại sao mình không cao 5cm nữa để vừa tròn 1m8. Tại sao nụ cười của mình không tỏa nắng một chút. Tại sao mình không học hành đỉnh hơn một chút?..v..v, và cậu đã kết lại một câu: Tại sao mình không thể là một hotboy?

Điều này thì cả lớp đều công nhận, cậu không thể nào lọt vào danh sách các hotboy của lớp được, nói chi đến hotboy của trường.

Nhưng tại sao cậu lại phải buồn vì điều đó nhỉ? Khi mà rất nhiều người từ trước khi nổi tiếng thì họ chưa bao giờ là hotboy cả.

Và tớ cũng muốn nói với cậu một điều này, với tớ, cậu không phải là hotboy vì cậu còn hơn cả hotboy. Tớ nói thật đấy, chân thành, tớ xin thề! Tớ sẽ chứng minh cho cậu thấy.

Thứ nhất, hotboy chưa bao giờ chủ động bắt chuyện và nói chuyện chân thành với tớ cả. Nhưng cậu thì làm điều ngược lại. Tớ còn nhớ ngày đầu tiên vào lớp 10, khi vừa bước vào lớp, tớ đưa mắt tìm kiếm một chỗ ngồi giữa những chiếc bàn đều đã có người ngồi. Đang bối rối thì một bàn tay khỏe mạnh kéo bím tóc đuôi sam của tớ lại. Nói thật lúc đó tớ bực lắm, định quay lại cho tên nào vô duyên một trận. Nhưng khi quay lại, cậu tặng tớ một nụ cười...rộng đến tận mang tai và nhẹ nhàng: "Chỗ này chưa có ai ngồi đâu, cậu ngồi đây nhá. Cậu có đôi mắt giống...mẹ tớ cực, nên tớ mới cho ngồi cạnh đấy." Lúc đó tớ đã làm gì nhỉ? Tớ đã cho cậu một cái cau mày còn vương lại rồi tặng kèm luôn là một nụ cười (chắc là khả ái lắm nhỉ?) và ngồi luôn cạnh cậu (hì hì). Tớ cứ tưởng người bạn đầu tiên tớ quen và thân khi lên cấp III sẽ là một cô bạn hiền lành nào đó, ai ngờ lại là một tên con trai.

Thứ hai, hotboy học cực đỉnh nhưng tớ chẳng bao giờ dám hỏi bài cả vì sợ làm phiền và cũng bởi tớ sợ hotboy sẽ cười phá lên trước đầu óc "dolly" của tớ. Nhưng với cậu, tớ chẳng sợ như thế. Tớ có thể hỏi bất cứ điều gì. Mấy bài toán hay hóa học hữu cơ khó nhằn với tớ mà cậu vẫn giải ngon ơ. Cậu sẵn sàng bỏ cả buổi chiều đi đá bóng cùng bọn con trai chỉ để giảng lại cho tớ tiết Toán ban sáng tớ nghỉ ốm. Tớ vẫn hay hỏi cậu những câu hỏi ngốc ơi là ngốc làm cậu bật cười nhưng không phải là cái cười chế nhạo bởi cậu thường nói: "Câu hỏi của cậu ngố thật đấy nhưng mà thú vị". Thế rồi cậu sẽ tận tình giải thích đến khi nào tớ hiểu thật mới thôi.

Thứ ba, hotboy luôn đi xe buýt đến trường cho an toàn và sạch sẽ, còn cậu vẫn thường cưỡi "ngựa sắt" sáng qua nhà gọi tớ đi học. Mấy lần tớ bị ốm, cậu qua và đèo tớ đi học bằng xe đạp, sáng thì không có vấn đề gì, nhưng đến buổi trưa đi học về, bụng đói meo, trời lại nắng chang chang mà cậu vẫn kiên trì đèo tớ vượt lên con dốc về nhà. Nhìn cậu mặt đỏ gay, áo mướt mồ hôi, tớ thương lắm nhưng cậu vẫn cười thật tươi với tớ: "Về ăn nhiều vào, nghỉ cho mau khỏe, mai mà còn mệt, tớ lại qua đón cậu đi học". Nói thật với cậu, tớ cảm động lắm, nghĩ lại mấy lần cậu ốm, ngoài chép bài cho cậu, mua cho cậu hộp sữa ra tớ chẳng làm được gì cho cậu cả.

Thứ tư, hotboy luôn tìm đến những quán lung linh, đẹp đẽ để ngồi ăn kem ly, uống trà sữa cùng bạn bè và chẳng bao giờ ngồi quán vỉa hè cả. Còn cậu, cậu vẫn luôn cùng tớ ngồi quán cóc vỉa hè, tấp vào một chiếc xe bên đường mua mấy bắp ngô nướng, hay đi tìm ăn món kẹo lạc của bà Năm cuối phố.

Thứ năm, hotboy là người nổi tiếng nên luôn phải giữ hình tượng, ấn tượng tốt đẹp trong mắt mọi người. Hotboy không bao giờ làm những điều ngốc nghếch cả. Nhưng vì tớ, cậu có thể làm cả những việc có khi là điên rồ như cậu sẵn sàng đi cùng tớ dưới trời mưa khi tớ buồn. Tớ muốn như vậy để người khác không nhận ra là tớ đang khóc, chỉ mình cậu nhận ra điều đó thôi. Cậu cứ lặng lẽ đi bên tớ, mặc cho mưa tầm tã, không nói gì cả. Có người nói hai đứa mình điên, nhưng cả tớ và cậu đều chẳng quan tâm. Với tớ những lúc ấy chỉ cần biết rằng có cậu đang đi bên cạnh đỡ không cho tớ ngã nhào xuống đất là đủ rồi. Mỗi lần như vậy, khi về nhà tớ đều lăn ra ốm, nhưng sau khi khỏi tớ thấy ổn hơn rất nhiều, mọi nỗi buồn đã được mưa trút sạch, còn cậu mang lại cho tớ cảm giác không cô đơn.

Thứ sáu, tớ còn nhớ buổi học Giáo dục quốc phòng tuần trước, cả lớp phải ra sân bãi học thực hành ném lựu đạn. 2h chiều, trời nắng như đổ lửa, mặt ai cũng đỏ gay và mệt mỏi. Khi mà hotboy tìm vào chỗ tán cây, ngồi nói chuyện với mấy bạn nữ về bài toán khó, về kế hoạch văn nghệ của trường hay về mấy câu chuyện trên trời dưới đất gì đó, tớ cũng chẳng biết, nhưng tớ biết, trong lúc ấy, cậu-đầu đội...mũ cối, chân...đi giày-chẳng ngại cái nắng mà đi nhặt lại đúng đủ 50 trái lựu đạn thay các bạn nữ để lát nữa đến lượt chúng tớ kiểm tra. Có thể nhiều người không biết điều đó nhưng cậu hãy tin rằng có tớ, tớ sẽ không bao giờ quên hình ảnh đó cả.

Thứ bảy, hotboy vẫn luôn hot, hotboy có thể làm bất cứ ai xung quanh cậu ấy "cháy xém bén lửa". Nếu một ngày tớ đến trường và đi bên cạnh một hotboy thể nào tớ cũng bị chộp ngay mấy bức ảnh rồi đưa lên forum trường, bao nhiêu con mắt sẽ dò xét tớ, bàn tán, đưa lên bàn mổ xẻ mọi điều về tớ...Nhưng đi bên cạnh cậu tớ luôn thấy thoải mái, tớ có thể cười đủ 36 điệu, làm mặt xấu, khoác vai cậu mà chẳng sợ ai đó nhòm ngó. Quan trọng hơn, khi ở bên cậu, tớ luôn được là chính mình.
Nếu thay điều thứ nhất tớ nhắc đến là điều Chủ nhật thì là vừa đủ một tuần đấy. Cậu hãy dán những điều này trước gương để mỗi sáng cậu soi gương, đọc một điều tương ứng với một thứ trong tuần. Cậu thấy không, với tớ, một tuần, bảy ngày, cậu đều rất tuyệt, hơn cả hotboy đấy!

Xem lý lịch thành viên

2 Re: Hơn cả hotboy... (MTO 5 - 14/5/2010) on Sun Jun 13, 2010 6:42 pm

cat_street

Tiểu học
Tiểu học
nếu đây là 1 bài tỏ tỉnh thì sẽ là 1 bài hoàn hảo lắm lăm luôn đây!
con trai k cần là hotboy thì con gái cũng k cần là hotgirl đâu.
tự tin vào chính mình là được.
Very Happy

Xem lý lịch thành viên

3 Re: Hơn cả hotboy... (MTO 5 - 14/5/2010) on Wed Jun 16, 2010 12:17 pm

ngoisaotuyetleloi

Tiểu học
Tiểu học
mình ko cần là hotboy cũng chẳng cần là hotgirl. mình là chính mìh là được mà. hãy tự tin là chính mình là được rồi. Đúng không mọi người

Xem lý lịch thành viên

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]